Ultraviolet absorber (UV absorber) wani haske ne mai daidaitawa wanda zai iya ɗaukar ɓangaren ultraviolet na hasken rana da maɓuɓɓugar haske mai kyalli ba tare da canza kansa ba. Ultraviolet absorber ne mafi yawa fari crystalline foda, mai kyau thermal kwanciyar hankali, mai kyau sinadaran kwanciyar hankali, colorless, mara guba, wari, kullum amfani da polymers (roba, da dai sauransu), coatings da sauransu.
Yawancin masu launi, musamman masu launin launi na inorganic, na iya taka wani matakin daidaitawar haske lokacin amfani da su kadai a cikin samfuran filastik. Don samfuran filastik masu launi don amfani na waje na dogon lokaci, kwanciyar hankali na haske ba zai iya inganta ta mai launi kaɗai ba. Yin amfani da mai daidaita haske kawai zai iya hanawa ko rage saurin tsufa na samfuran filastik masu launi na dogon lokaci. Mahimmanci inganta ingantaccen haske na samfuran filastik masu launi. Mai hana amine haske stabilizer (HALS) aji ne na mahadi na amintattun kwayoyin halitta tare da tasirin hanawa. Saboda ayyukansa na lalata hydroperoxide, kashe iskar oxygen, kama radicals kyauta, da sake yin amfani da ƙungiyoyi masu inganci, HALS shine mai daidaita hasken filastik tare da ingantaccen ɗaukar hoto da mafi girman adadin a gida da waje. Bayanan sun nuna cewa mai daidaita haske mai dacewa ko tsarin hadewar da ya dace na antioxidant da mai daidaita haske zai iya inganta haske da kwanciyar hankali na samfurori na filastik masu launin waje sau da yawa. Don samfuran filastik masu launin ta hanyar masu ɗaukar hoto da masu ɗaukar hoto (kamar cadmium rawaya, rutile mara kyau, da sauransu), la'akari da tasirin ɗaukar hoto na catalytic na mai canza launi, ya kamata a ƙara adadin mai daidaita haske daidai da haka.
Ana iya rarraba masu ɗaukar Uv gabaɗaya bisa ga tsarin sinadarai, juzu'in aiki da amfani, waɗanda aka bayyana a ƙasa:
1.Classification bisa ga tsarin sinadaran: ultraviolet absorbers za a iya raba zuwa kwayoyin ultraviolet absorbers da inorganic ultraviolet absorbers. Abubuwan da ake amfani da su na ultraviolet galibi sun hada da benzoates, benzotriazole, cyanoacrylate, da dai sauransu, yayin da inorganic ultraviolet absorbers yafi hada da zinc oxide, iron oxide, titanium dioxide da sauransu.
2.Classification bisa ga yanayin aikin: ultraviolet absorber za a iya raba zuwa nau'in garkuwa da nau'in sha. Garkuwa UV absorbers suna iya nuna hasken UV don haka hana shi shiga jiki, yayin da masu ɗaukar UV suna iya ɗaukar hasken UV kuma su canza shi zuwa zafi ko haske mai gani.
3.Classification bisa ga amfani: ultraviolet absorbent za a iya raba kwaskwarima sa, abinci sa, Pharmaceutical sa, da dai sauransu Cosmetic sa UV absorbers aka yafi amfani a sunscreen, fata kula kayayyakin da sauran kayan shafawa, abinci sa UV absorbers aka yafi amfani a abinci. kayan marufi, da magunguna masu ɗaukar nauyin UV galibi ana amfani da su a cikin magunguna.
Masana'antar Unilong kwararre neUV masana'anta, za mu iya samar da wadannanUV jerinna samfurori, idan kuna buƙata, don Allah jin daɗin tuntuɓar mu
CAS No. | Sunan samfur |
118-55-8 | Phenyl salicylate |
4065-45-6 | BP-4 2-Hydroxy-4-methoxybenzophenone-5-sulfonic acid |
154702-15-5 | HEB DIETHYLHEXYL BUTAMIDO TRIAZONE |
88122-99-0 | EHT |
3896-11-5 | UV Absorber 326 UV-326 |
3864-99-1 | UV - 327 |
2240-22-4 | UV-P |
70321-86-7 | UV-234 |
Lokacin aikawa: Agusta-14-2023