Unilong

labarai

Yadda zaka kare kanka daga rana a lokacin rani

A wannan lokacin rani, hasken rana da zafin jiki ya zo ba zato ba tsammani, suna tafiya a kan hanya, mutane da yawa tufafin tufafin rana, huluna, laima, tabarau.

Kariyar rana wani batu ne wanda ba za a iya kauce masa ba a lokacin rani, a gaskiya, fallasa ba kawai tan, kunar rana ba, amma kuma yana haifar da tsufa na fata, samuwar wuraren rana, a cikin tsarin tsufa na fata, tsufa mai haske shine dalili mafi mahimmanci. don tsufa na fata.Sabili da haka, kariya ta rana daidai a lokacin rani yana da mahimmanci.Mai zuwa zai ba ku cikakken gabatarwar ga madaidaicin hanya da kuma kariya don kare rana ta rani.

Yadda-kare-da-rana-a lokacin rani

1. Zabi madaidaicin hasken rana

Hasken rana shine kayan aiki mai mahimmanci don kare rana.Zaɓin madaidaicin hasken rana yana da matukar mahimmanci don kare fata.Na farko, zaɓi samfur mai faffadan kariyar bakan, wato, kariya daga haskoki UVA da UVB ultraviolet.Na biyu, kula da lambar SPF ta fuskar rana, wanda ke nuna ikon samfurin don kare kariya daga hasken UVB.Gabaɗaya magana, mafi girman ƙimar SPF, mafi girman ƙarfin kariya.Ana ba da shawarar zaɓin maganin rana tare da SPF fiye da 30 kuma a sake shafa shi akai-akai.Ɗaya daga cikin abubuwan da ake amfani da su a cikin hasken rana shineOMC.

Octyl 4-methoxycinnamate (OMC)sanannen allon rana ne wanda ke da ikon ɗaukar UV a cikin kewayon tsayin 280-310nm, tare da matsakaicin sha yana faruwa a 311nm.Saboda yawan shayar da shi, aminci mai kyau (ƙananan guba) da kuma mai kyau mai narkewa ga kayan albarkatun mai, ana amfani da wannan fili sosai a fannonin sinadarai na yau da kullun, robobi, roba  da sutura, azaman mai narkewa mai narkewa UV-B absorber. .Ana amfani dashi sau da yawa a hade tare da sauran sunscreens don cimma babban darajar SPF, kuma an jure shi da kyau a cikin gida, tare da kusan rashin lahani na fata, ƙananan ƙwayar cuta na photocontact dermatitis, kuma babu guba daga sha na tsarin.

kare-kanku-da-rana-a lokacin rani

2. Ka guji lokutan tsananin tsananin hasken rana

A lokacin rani, rana ta fi zafi, musamman da rana, lokacin da hasken ultraviolet kuma ya fi tsanani.Don haka, don guje wa lalacewar fata, yana da kyau a guji ɗaukar tsawon lokaci zuwa rana a wannan lokacin.Idan dole ne ka fita, za ka iya zaɓar sanya hular rana, tabarau da kuma riguna masu dogon hannu don rage wurin hulɗar fata da rana.

3. Moisturize

Bayan shafe tsawon lokaci zuwa rana, fatar jiki takan rasa danshi, don haka yana da muhimmanci a kiyaye fata.Zaɓi samfuran da ba su daɗaɗawa, waɗanda ba sa toshewa, kamar feshi mai ɗanɗano, abin rufe fuska, da sauransu don sanya fata a kowane lokaci.Bugu da ƙari, shan ruwa mai yawa kuma hanya ce mai mahimmanci don kiyaye fata.

4. Karin kariya

Bugu da ƙari ga yin amfani da hasken rana, za ku iya haɓaka kariya ta rana ta hanyar ɗaukar ƙarin matakan tsaro.Misali, sanya hular rana, tabarau, laima, da sauransu na iya rage wurin hasken rana kai tsaye a fata.Bugu da ƙari, zaɓi tufafi masu haske da numfashi don kare fata daga haɗuwa da rana kai tsaye.

5. Muhimmancin kariyar rana ba kawai lokacin rani ba ne

Ko da yake lokacin rani shine lokacin kololuwar kariyar rana, kariya ta rana tana da mahimmanci daidai da sauran lokutan.Ko bazara, fall ko hunturu, hasken UV yana nan kuma yana iya yin tasiri akan fata.Don haka, haɓaka ɗabi'a mai kyau na kare rana duk shekara.

6. Ba da takamaiman wurare ƙarin kariya

Baya ga fuska, wuya da hannaye, akwai wurare na musamman da ke buƙatar ƙarin kariya daga rana.Misali, kunnuwa, baya, idon sawu da sauran wuraren da ba a iya mantawa da su cikin sauki suma suna bukatar kariya daga rana.Zabi don amfani da fesa-kan fuskar rana wanda za'a iya amfani dashi cikin sauƙi zuwa waɗannan wurare masu wuyar isa.

rana-a lokacin rani

7. Kari da abinci mai kariya daga rana

Wasu abinci masu arziki a cikin maganin antioxidants na iya haɓaka ikon fata don gyara kanta, don haka rage lalacewar da hasken UV ke haifarwa.Alal misali, strawberries, tumatir, koren shayi da sauran abinci suna da wadata a cikin antioxidants, wanda za a iya ƙara yawan ci.Bugu da kari, matsakaita cin abinci mai albarkar bitamin C da E shima yana taimakawa wajen kariya da gyara fata.

8. Kalli yadda ake amfani da kariya ta rana

Daidaitaccen amfani da hasken rana kuma shine mabuɗin tabbatar da kariya daga rana.Da farko, ya kamata a yi amfani da hasken rana na mintuna 15-30 kafin a fita don ba da damar samfurin ya sha sosai.Abu na biyu, a shafa daidai gwargwado, kar a yi watsi da kowane bangare, ciki har da fuska, wuya, hannaye, da dai sauransu. Haka kuma a kula da sassan da ke cikin sauki ga rana, kamar hanci da bayan kunnuwa.A ƙarshe, bisa ga umarnin samfurin a hankali zaɓi adadin lokuta kuma sake amfani da lokaci don kula da tasirin kariyar rana.

A takaice dai, hanyar da ta dace don kare rana a lokacin rani ta hada da zabar madaidaicin hasken rana, guje wa lokutan tsananin zafin rana, mai da hankali ga hydration da moisturizing, ɗaukar ƙarin matakan kariya, haɓaka kyawawan halaye na kare rana a duk shekara, ƙarfafa rana. kariya daga wurare na musamman, dacewa da abinci mai wadatar antioxidant, da daidai amfani da hasken rana.Wadannan matakan zasu taimaka kare fata daga lalacewar UV da kiyaye ta lafiya da matashi.


Lokacin aikawa: Mayu-21-2024